ฝ่ายพัฒนาสมรรถนะทางด้านดิจิตอล คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี โดย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ณัฏฐา ผิวมา และ คณะกรรมการฝ่ายฯ ได้จัดโครงการ Upskill & Reskill เพื่อพัฒนาทักษะด้านการใช้ดิจิทัล
ผ่านการอบรมปฏิบัติการ ในหัวข้อ “การสร้างโลกเสมือนจริง Metaverse ด้วย spatial.io” โดยมีวิทยากรคือ ผศ.ดร.ณัฏฐา ผิวมา และ ผศ.พิชญ์สินี พุทธิทวีศรี เมื่อวันที่ 17 มีนาคม 2565 เวลา 16.00-18.00 น. ออนไลน์ผ่านระบบ MS Teams ทั้งนี้เพื่อเป็นการ Upskill ให้กับ บุคลากร ศิษย์เก่า และนักศึกษาสามารถนำความรู้ไปประยุกต์ใช้ในการปฏิบัติงานและการศึกษาได้ต่อไป
![](https://scitech.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/1-1024x576.jpg)
![](https://scitech.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/2-1024x474.jpg)
![](https://scitech.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/3-1024x472.jpg)
![](https://scitech.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/4-1024x469.jpg)
![](https://scitech.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/5-1024x474.jpg)
![](https://scitech.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/6-1024x473.jpg)
![](https://scitech.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/7-1024x580.jpg)
![](https://scitech.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/8-1024x455.jpg)
![](https://scitech.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/9-1024x455.jpg)
![](https://scitech.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/10-1024x458.jpg)